Mga ranggo sa mundo / TUKLASIN ANG DATOS

ANG GLOBAL INDEX #055

Ratio ng pagkamatay ng mga ina2022

Mga modelong pagkamatay ng ina sa bawat 100,000 na buhay na panganganak.

World Bank
Maihahambing na taon ng pagraranggo2023Pinakabagong nai-publish na taon: 2023
Mga ekonomiyang may datos194 / 217Walang pagmamasid: 23
Bansa o teritoryong nasa unang puwestoNigeria1,016 bawat 100,000 kapanganakan

Nangungunang 10

bawat 100,000 kapanganakan · 2022

Kumpletuhin ang ranggo

I-download ang CSV ↓
Ratio ng pagkamatay ng mga ina · 2022 · bawat 100,000 kapanganakan
RanggoBansa / teritoryoHalaga (bawat 100,000 kapanganakan)Taon
01Nigeria1,0162022
02Central African Republic8412022
03Chad7752022
04Timog Sudan7042022
05Liberia6342022
06Somalia6222022
07Afghanistan5512022
08Benin5472022
09Guinea-Bissau5392022
10Guinea5002022
11Lesotho4772022
12Congo - Kinshasa4562022
13Madagascar4392022
14Burundi4122022
15Côte d’Ivoire4092022
16Mauritania3852022
17Mali3812022
18Sierra Leone3702022
19Zimbabwe3682022
20Gambia3652022
21Togo3622022
22Niger3612022
23Haiti3312022
24Nauru3172022
25Burkina Faso3162022
26Eritrea3012022
27Cameroon2762022
28Sudan2632022
29Congo - Brazzaville2412022
30Ghana2392022
30Malawi2392022
32Timor-Leste2352022
33Rwanda2342022
34Senegal2282022
35Tuvalu2202022
36Venezuela2192022
37Gabon2162022
38Ethiopia2072022
39Myanmar (Burma)1932022
40Papua New Guinea1892022
41Comoros1862022
42Angola1852022
43Uganda1842022
44Equatorial Guinea1832022
45Djibouti1742022
45Marshall Islands1742022
47Bolivia1642022
48Pakistan1602022
49Cambodia1592022
50Kenya1552022
51Tanzania1522022
52Indonesia1482022
53Micronesia1442022
54Nepal1392022
55Jamaica1382022
56Bangladesh1312022
57South Africa1292022
58Namibia1272022
59Solomon Islands1262022
60Yemen1252022
61Dominican Republic1242022
62Palau1212022
63Botswana1202022
63Laos1202022
65Swaziland1122022
65Thailand1122022
67Belize1102022
67Samoa1102022
69Vanuatu1052022
70Brazil1042022
70Mozambique1042022
72St. Kitts & Nevis992022
73Guatemala972022
74Pilipinas922022
75India902022
76Seychelles892022
76Zambia892022
78Brunei882022
78Suriname882022
80Kiribati862022
81Guyana832022
82São Tomé & Príncipe822022
83Peru812022
84Bahamas802022
85Paraguay782022
86Colombia742022
87Tonga722022
88Morocco712022
89Ecuador692022
90Hilagang Korea672022
91Algeria642022
92Mauritius612022
92Nicaragua612022
94Libya602022
95Iraq592022
96St. Vincent & Grenadines562022
97Puerto Rico552022
98Cyprus532022
99Grenada502022
100Bhutan492022
100Vietnam492022
102Honduras482022
102Saint Lucia482022
104Mexico452022
105Dominica442022
105Kyrgyzstan442022
107Cape Verde422022
108Cuba412022
108Mongolia412022
110Panama402022
111Argentina392022
111El Salvador392022
113Barbados382022
113Malaysia382022
113Tunisia382022
116Antigua & Barbuda362022
117Jordan352022
118Maldives342022
118Singapore342022
120Azerbaijan322022
120Fiji322022
122Trinidad & Tobago302022
123Latvia292022
124Armenia272022
124Costa Rica272022
124Uzbekistan272022
127Egypt242022
128New Zealand232022
129Georgia222022
129Sri Lanka222022
129San Marino222022
132Iran212022
132Syria212022
132Türkiye212022
135Uruguay202022
135Estados Unidos202022
137Moldova192022
138Tsina182022
139Andorra172022
139Palestinian Territories172022
141Portugal162022
141Ukraine162022
143Canada152022
143Nagkakaisang Kaharian152022
143Lebanon152022
143Slovenia152022
147Hungary142022
147Kazakhstan142022
147Serbia142022
147Tajikistan142022
151Montenegro132022
151Oman132022
151Romania132022
151Russia132022
155Bosnia and Herzegovina122022
155Chile122022
157Belgium112022
158Bulgaria102022
158Greece102022
158Italy102022
158Malta102022
162France92022
162Lithuania92022
162Saudi Arabia92022
165Albania82022
165Finland82022
165Kuwait82022
165Qatar82022
169Austria72022
169Estonia72022
169Ireland72022
169Timog Korea72022
173Denmark62022
173Croatia62022
173Luxembourg62022
176Bahrain52022
176Iceland52022
176Hapon52022
176Monaco52022
176Slovakia52022
176Sweden52022
176Turkmenistan52022
183Australia42022
183Switzerland42022
183Alemanya42022
183Espanya42022
183Netherlands42022
188Czechia32022
188Israel32022
188North Macedonia32022
188Norway32022
192United Arab Emirates22022
192Poland22022
194Belarus12022

Paano gumagana ang ranggo na ito

Para sa mga taunang istatistika, ang default ay ang pinakabagong taon na sumasaklaw sa hindi bababa sa 70% ng maximum na magagamit na saklaw ng bansa, at hindi bababa sa 20 ekonomiya kung posible. Gumagamit ang isang ranggo ng isang taon o edisyon ng ulat; ang mga nawawalang obserbasyon ay hindi pinapalitan ng isa pang taon. Maaaring mapili ang mga bagong taon na may mas mababang saklaw.

Ang mga rate ng intentional homicide at mga marka ng kapayapaan ay mula sa pinakamababa hanggang sa pinakamataas; iba pang mga tagapagpahiwatig ay nagraranggo mula sa pinakamataas hanggang sa pinakamababa. Gumagamit ang mga ranggo ng mga orihinal na halaga at ranggo ng kumpetisyon para sa mga ugnayan, halimbawa 1, 2, 2, 4. Ang pag-filter o pagbabago ng pagkakasunud-sunod ng display ay hindi muling pagkalkula ng mga pandaigdigang ranggo. Ang mas mataas na mga halaga ay hindi palaging mas mahusay.

Ipinapakita ng mga istatistika ang snapshot ng pampublikong pinagmulan, hindi ang mga live na sukat. Ang ilang serye ay mga modelong pagtatantya o multi-year na average. Tingnan ang orihinal na metadata.

Walang pagmamasid (23)

American Samoa · Aruba · Bermuda · British Virgin Islands · Cayman Islands · Curaçao · Faroe Islands · French Polynesia · Gibraltar · Greenland · Guam · Hong Kong SAR China · Isle of Man · Kosovo · Liechtenstein · Macau SAR China · Mga Isla ng Channel · New Caledonia · Northern Mariana Islands · Saint Martin · Sint Maarten · Turks & Caicos Islands · U.S. Virgin Islands

Pinagmulan at kahulugan

Kahulugan ng tagapagpahiwatig
Mga modelong pagkamatay ng ina sa bawat 100,000 na buhay na panganganak.
Yunit
bawat 100,000 kapanganakan
Pinagmulan at kahulugan
World Bank · SH.STA.MMRT
Buksan ang orihinal na pinagmulan ↗
Orihinal na metadata
Maternal mortality ratio is the number of women who die from pregnancy-related causes while pregnant or within 42 days of pregnancy termination per 100,000 live births. The data are estimated with a regression model using information on the proportion of maternal deaths among non-AIDS deaths in women ages 15-49, fertility, birth attendants, and GDP measured using purchasing power parities (PPPs).

{
  "id": "SH.STA.MMRT",
  "name": "Maternal mortality ratio (modeled estimate, per 100,000 live births)",
  "unit": "",
  "source": {
    "id": "2",
    "value": "World Development Indicators"
  },
  "sourceNote": "Maternal mortality ratio is the number of women who die from pregnancy-related causes while pregnant or within 42 days of pregnancy termination per 100,000 live births. The data are estimated with a regression model using information on the proportion of maternal deaths among non-AIDS deaths in women ages 15-49, fertility, birth attendants, and GDP measured using purchasing power parities (PPPs).",
  "sourceOrganization": "Trends in Maternal Mortality, World Health Organization (WHO), uri: https://www.who.int/news/item/23-02-2023-a-woman-dies-every-two-minutes-due-to-pregnancy-or-childbirth--un-agencies;\nUN Children's Fund (UNICEF), note: Trends in Maternal Mortality;\nUN Population Fund (UNFPA), note: Trends in Maternal Mortality;\nWorld Bank Group (WBG), note: Trends in Maternal Mortality",
  "topics": [
    {
      "id": "8",
      "value": "Health "
    },
    {
      "id": "17",
      "value": "Gender"
    },
    {
      "id": "2",
      "value": "Aid Effectiveness "
    }
  ]
}