Mga ranggo sa mundo / TUKLASIN ANG DATOS

ANG GLOBAL INDEX #055

Ratio ng pagkamatay ng mga ina2019

Mga modelong pagkamatay ng ina sa bawat 100,000 na buhay na panganganak.

World Bank
Maihahambing na taon ng pagraranggo2023Pinakabagong nai-publish na taon: 2023
Mga ekonomiyang may datos194 / 217Walang pagmamasid: 23
Bansa o teritoryong nasa unang puwestoCentral African Republic1,650 bawat 100,000 kapanganakan

Nangungunang 10

bawat 100,000 kapanganakan · 2019

Kumpletuhin ang ranggo

I-download ang CSV ↓
Ratio ng pagkamatay ng mga ina · 2019 · bawat 100,000 kapanganakan
RanggoBansa / teritoryoHalaga (bawat 100,000 kapanganakan)Taon
01Central African Republic1,6502019
02Nigeria1,0912019
03Chad9582019
04Timog Sudan7452019
05Liberia6892019
06Somalia6562019
07Afghanistan6012019
08Guinea-Bissau5982019
09Benin5722019
10Guinea5482019
11Congo - Kinshasa4932019
12Lesotho4672019
13Sierra Leone4642019
14Madagascar4622019
15Burundi4492019
16Côte d’Ivoire4292019
17Mauritania4242019
18Gambia4222019
19Mali4162019
19Togo4162019
21Niger4062019
22Zimbabwe3882019
23Eritrea3512019
23Haiti3512019
25Cameroon3362019
26Tanzania2922019
27Senegal2862019
28Burkina Faso2742019
29Ethiopia2692019
30Nauru2672019
31Sudan2622019
32Rwanda2612019
33Ghana2602019
33Malawi2602019
35Congo - Brazzaville2452019
36Timor-Leste2372019
37Uganda2192019
38Angola2022019
38Comoros2022019
38Venezuela2022019
41Papua New Guinea1992019
42Equatorial Guinea1982019
43Myanmar (Burma)1952019
44Djibouti1942019
45Gabon1792019
46Kenya1762019
47Namibia1752019
48Pakistan1732019
49Nepal1702019
50Marshall Islands1682019
51Indonesia1612019
52Bangladesh1572019
53Bolivia1562019
54Tuvalu1552019
55Micronesia1542019
56Cambodia1492019
57Laos1372019
58Solomon Islands1352019
59Mozambique1342019
60Yemen1312019
61Jamaica1202019
62South Africa1192019
63Dominican Republic1182019
64Samoa1112019
65Guyana1072019
66Guatemala1062019
67Vanuatu1052019
68Zambia1032019
69India1012019
70Botswana1002019
71Suriname972019
72Swaziland962019
73São Tomé & Príncipe952019
74Pilipinas922019
75Kiribati892019
76Palau842019
77Bahamas822019
78Morocco792019
79Iraq742019
79St. Kitts & Nevis742019
81Algeria732019
81Tonga732019
83Nicaragua692019
84Mauritius672019
85Colombia662019
85Hilagang Korea662019
87Brazil652019
87Libya652019
89Ecuador622019
90Belize612019
91Peru602019
92Paraguay582019
92St. Vincent & Grenadines582019
94Trinidad & Tobago532019
95Bhutan522019
95Vietnam522019
97Honduras512019
98Grenada482019
98Seychelles482019
100Kyrgyzstan472019
101Mongolia452019
102Saint Lucia432019
102Mexico432019
104Cape Verde412019
104Dominica412019
104Panama412019
107Cuba402019
107El Salvador402019
109Maldives392019
110Brunei382019
111Tunisia372019
112Argentina362019
112Barbados362019
114Jordan352019
115Fiji342019
115Thailand342019
117Antigua & Barbuda322019
118Uzbekistan292019
119Malaysia282019
120Costa Rica262019
121Syria242019
122Armenia232019
123Georgia222019
123Latvia222019
125Azerbaijan212019
125Tsina212019
125Moldova212019
128Sri Lanka202019
129Egypt192019
130Iran182019
130Palestinian Territories182019
130Estados Unidos182019
133Bahrain172019
133Türkiye172019
135Tajikistan162019
135Ukraine162019
135Uruguay162019
138Lebanon152019
138Portugal152019
140Oman142019
140Romania142019
142Cyprus132019
142Hungary132019
142Puerto Rico132019
145Canada122019
145Luxembourg122019
145Russia122019
145Serbia122019
149Andorra112019
149Chile112019
149Kazakhstan112019
152Nagkakaisang Kaharian92019
152Lithuania92019
154Finland82019
154France82019
154Malta82019
154New Zealand82019
154Saudi Arabia82019
159Albania72019
159Austria72019
159Italy72019
159Kuwait72019
159Singapore72019
159San Marino72019
165Bulgaria62019
165Bosnia and Herzegovina62019
165Switzerland62019
165Estonia62019
165Monaco62019
165Montenegro62019
171Australia52019
171Greece52019
171Hapon52019
171Timog Korea52019
171Netherlands52019
171Qatar52019
171Slovakia52019
171Turkmenistan52019
179Belgium42019
179Alemanya42019
179Denmark42019
179Croatia42019
179Ireland42019
179Iceland42019
179Slovenia42019
179Sweden42019
187United Arab Emirates32019
187Czechia32019
187Espanya32019
187Israel32019
187North Macedonia32019
192Norway22019
192Poland22019
194Belarus12019

Paano gumagana ang ranggo na ito

Para sa mga taunang istatistika, ang default ay ang pinakabagong taon na sumasaklaw sa hindi bababa sa 70% ng maximum na magagamit na saklaw ng bansa, at hindi bababa sa 20 ekonomiya kung posible. Gumagamit ang isang ranggo ng isang taon o edisyon ng ulat; ang mga nawawalang obserbasyon ay hindi pinapalitan ng isa pang taon. Maaaring mapili ang mga bagong taon na may mas mababang saklaw.

Ang mga rate ng intentional homicide at mga marka ng kapayapaan ay mula sa pinakamababa hanggang sa pinakamataas; iba pang mga tagapagpahiwatig ay nagraranggo mula sa pinakamataas hanggang sa pinakamababa. Gumagamit ang mga ranggo ng mga orihinal na halaga at ranggo ng kumpetisyon para sa mga ugnayan, halimbawa 1, 2, 2, 4. Ang pag-filter o pagbabago ng pagkakasunud-sunod ng display ay hindi muling pagkalkula ng mga pandaigdigang ranggo. Ang mas mataas na mga halaga ay hindi palaging mas mahusay.

Ipinapakita ng mga istatistika ang snapshot ng pampublikong pinagmulan, hindi ang mga live na sukat. Ang ilang serye ay mga modelong pagtatantya o multi-year na average. Tingnan ang orihinal na metadata.

Walang pagmamasid (23)

American Samoa · Aruba · Bermuda · British Virgin Islands · Cayman Islands · Curaçao · Faroe Islands · French Polynesia · Gibraltar · Greenland · Guam · Hong Kong SAR China · Isle of Man · Kosovo · Liechtenstein · Macau SAR China · Mga Isla ng Channel · New Caledonia · Northern Mariana Islands · Saint Martin · Sint Maarten · Turks & Caicos Islands · U.S. Virgin Islands

Pinagmulan at kahulugan

Kahulugan ng tagapagpahiwatig
Mga modelong pagkamatay ng ina sa bawat 100,000 na buhay na panganganak.
Yunit
bawat 100,000 kapanganakan
Pinagmulan at kahulugan
World Bank · SH.STA.MMRT
Buksan ang orihinal na pinagmulan ↗
Orihinal na metadata
Maternal mortality ratio is the number of women who die from pregnancy-related causes while pregnant or within 42 days of pregnancy termination per 100,000 live births. The data are estimated with a regression model using information on the proportion of maternal deaths among non-AIDS deaths in women ages 15-49, fertility, birth attendants, and GDP measured using purchasing power parities (PPPs).

{
  "id": "SH.STA.MMRT",
  "name": "Maternal mortality ratio (modeled estimate, per 100,000 live births)",
  "unit": "",
  "source": {
    "id": "2",
    "value": "World Development Indicators"
  },
  "sourceNote": "Maternal mortality ratio is the number of women who die from pregnancy-related causes while pregnant or within 42 days of pregnancy termination per 100,000 live births. The data are estimated with a regression model using information on the proportion of maternal deaths among non-AIDS deaths in women ages 15-49, fertility, birth attendants, and GDP measured using purchasing power parities (PPPs).",
  "sourceOrganization": "Trends in Maternal Mortality, World Health Organization (WHO), uri: https://www.who.int/news/item/23-02-2023-a-woman-dies-every-two-minutes-due-to-pregnancy-or-childbirth--un-agencies;\nUN Children's Fund (UNICEF), note: Trends in Maternal Mortality;\nUN Population Fund (UNFPA), note: Trends in Maternal Mortality;\nWorld Bank Group (WBG), note: Trends in Maternal Mortality",
  "topics": [
    {
      "id": "8",
      "value": "Health "
    },
    {
      "id": "17",
      "value": "Gender"
    },
    {
      "id": "2",
      "value": "Aid Effectiveness "
    }
  ]
}