CHỈ SỐ TOÀN CẦU #120
Tỷ lệ suy dinh dưỡng2024
Tỷ lệ phần trăm ước tính dân số không được cung cấp đủ năng lượng từ chế độ ăn uống. Nguồn có thể sử dụng mức trung bình nhiều năm.
Top 10
% · 2024Hoàn thành xếp hạng
Tải xuống CSV ↓| Xếp hạng | Quốc gia/vùng lãnh thổ | Giá trị (%) | Năm |
|---|---|---|---|
| 01 | 56,5 | 2024 | |
| 02 | 51,4 | 2024 | |
| 03 | 41,8 | 2024 | |
| 04 | 41 | 2024 | |
| 05 | 40,8 | 2024 | |
| 06 | 39,5 | 2024 | |
| 07 | 37,3 | 2024 | |
| 08 | 34,9 | 2024 | |
| 09 | 33,6 | 2024 | |
| 10 | 30,5 | 2024 | |
| 11 | 29,8 | 2024 | |
| 12 | 27,8 | 2024 | |
| 13 | 27 | 2024 | |
| 14 | 25,3 | 2024 | |
| 15 | 25 | 2024 | |
| 16 | 24,5 | 2024 | |
| 17 | 23,3 | 2024 | |
| 18 | 23 | 2024 | |
| 19 | 22,6 | 2024 | |
| 20 | 22,3 | 2024 | |
| 21 | 22,2 | 2024 | |
| 22 | 20,9 | 2024 | |
| 23 | 20,1 | 2024 | |
| 24 | 20 | 2024 | |
| 25 | 19,9 | 2024 | |
| 26 | 19,5 | 2024 | |
| 27 | 19,1 | 2024 | |
| 27 | 19,1 | 2024 | |
| 29 | 18,7 | 2024 | |
| 30 | 18,4 | 2024 | |
| 31 | 18,2 | 2024 | |
| 32 | 17,5 | 2024 | |
| 33 | 17,4 | 2024 | |
| 34 | 16,9 | 2024 | |
| 35 | 16,5 | 2024 | |
| 36 | 16,1 | 2024 | |
| 37 | 15,1 | 2024 | |
| 38 | 14,7 | 2024 | |
| 39 | 14,3 | 2024 | |
| 40 | 13,4 | 2024 | |
| 41 | 12,9 | 2024 | |
| 42 | 12,7 | 2024 | |
| 42 | 12,7 | 2024 | |
| 44 | 12,2 | 2024 | |
| 45 | 12,1 | 2024 | |
| 46 | 11,7 | 2024 | |
| 47 | 11,4 | 2024 | |
| 48 | 11,2 | 2024 | |
| 49 | 11,1 | 2024 | |
| 49 | 11,1 | 2024 | |
| 51 | 11 | 2024 | |
| 52 | 10,8 | 2024 | |
| 52 | 10,8 | 2024 | |
| 54 | 10,4 | 2024 | |
| 55 | 10,2 | 2024 | |
| 56 | 10 | 2024 | |
| 57 | 9,8 | 2024 | |
| 58 | 8,7 | 2024 | |
| 59 | 8,4 | 2024 | |
| 60 | 8,2 | 2024 | |
| 61 | 8,1 | 2024 | |
| 62 | 8 | 2024 | |
| 62 | 8 | 2024 | |
| 64 | 7,2 | 2024 | |
| 65 | 7,1 | 2024 | |
| 66 | 6,7 | 2024 | |
| 67 | 6,5 | 2024 | |
| 68 | 6,4 | 2024 | |
| 69 | 6,3 | 2024 | |
| 70 | 6,1 | 2024 | |
| 71 | 5,8 | 2024 | |
| 72 | 5,7 | 2024 | |
| 73 | 5,6 | 2024 | |
| 74 | 5,4 | 2024 | |
| 75 | 5,3 | 2024 | |
| 75 | 5,3 | 2024 | |
| 75 | 5,3 | 2024 | |
| 78 | 5,2 | 2024 | |
| 79 | 5 | 2024 | |
| 80 | 4,9 | 2024 | |
| 80 | 4,9 | 2024 | |
| 80 | 4,9 | 2024 | |
| 83 | 4,8 | 2024 | |
| 84 | 4,7 | 2024 | |
| 84 | 4,7 | 2024 | |
| 86 | 4,6 | 2024 | |
| 87 | 4,4 | 2024 | |
| 88 | 4,1 | 2024 | |
| 88 | 4,1 | 2024 | |
| 88 | 4,1 | 2024 | |
| 88 | 4,1 | 2024 | |
| 92 | 4 | 2024 | |
| 93 | 3,8 | 2024 | |
| 94 | 3,5 | 2024 | |
| 95 | 3,4 | 2024 | |
| 95 | 3,4 | 2024 | |
| 97 | 3,1 | 2024 | |
| 98 | 3 | 2024 | |
| 99 | 2,8 | 2024 | |
| 99 | 2,8 | 2024 | |
| 101 | 2,6 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 | |
| 102 | 2,5 | 2024 |
Không có quốc gia phù hợp.
Cách xếp hạng này hoạt động
Với thống kê hằng năm, mặc định chọn năm mới nhất có số quốc gia có dữ liệu đạt ít nhất 70% số quốc gia tối đa trong các năm, đồng thời có ít nhất 20 nền kinh tế nếu dữ liệu cho phép. Mỗi bảng dùng cùng một năm hoặc cùng một phiên bản báo cáo, không lấy dữ liệu năm khác để điền giá trị thiếu. Có thể chọn năm mới hơn nhưng ít quốc gia có dữ liệu hơn.
Tỷ lệ giết người có chủ ý và điểm hòa bình xếp hạng từ thấp nhất đến cao nhất; các chỉ số khác xếp hạng từ cao nhất đến thấp nhất. Thứ hạng sử dụng giá trị ban đầu và thứ hạng cạnh tranh cho các điểm ngang bằng, ví dụ: 1, 2, 2, 4. Việc lọc hoặc thay đổi thứ tự hiển thị không tính toán lại thứ hạng chung. Giá trị cao hơn không nhất thiết phải tốt hơn.
Số liệu thống kê phản ánh ảnh chụp nhanh nguồn công cộng, không phải số đo trực tiếp. Một số chuỗi là ước tính được mô hình hóa hoặc trung bình nhiều năm. Xem siêu dữ liệu gốc.
Không quan sát (52)
Andorra · Antigua và Barbuda · Aruba · Bahamas · Bahrain · Bermuda · Bhutan · Brunei · Burundi · Curaçao · Eritrea · Gibraltar · Greenland · Grenada · Guam · Guinea Xích Đạo · Kosovo · Lesotho · Liechtenstein · Lãnh thổ Palestine · Maldives · Micronesia · Monaco · Nauru · Nicaragua · Palau · Puerto Rico · Qatar · Quần đảo Bắc Mariana · Quần đảo Cayman · Quần đảo Eo biển · Quần đảo Faroe · Quần đảo Marshall · Quần đảo Turks và Caicos · Quần đảo Virgin thuộc Anh · Quần đảo Virgin thuộc Hoa Kỳ · Samoa thuộc Mỹ · San Marino · Singapore · Sint Maarten · Slovakia · St. Kitts và Nevis · St. Lucia · St. Martin · Sudan · Tonga · Triều Tiên · Tuvalu · Yemen · Đảo Man · Đặc khu Hành chính Hồng Kông, Trung Quốc · Đặc khu Hành chính Macao, Trung Quốc
Nguồn & định nghĩa
- Định nghĩa chỉ báo
- Tỷ lệ phần trăm ước tính dân số không được cung cấp đủ năng lượng từ chế độ ăn uống. Nguồn có thể sử dụng mức trung bình nhiều năm.
- Đơn vị
- %
- Nguồn & định nghĩa
- World Bank ·
SN.ITK.DEFC.ZS
Siêu dữ liệu gốc
Prevalence of undernourishment is the percentage of the population whose habitual food consumption is insufficient to provide the dietary energy levels that are required to maintain a normal active and healthy life. Data showing as 2.5 may signify a prevalence of undernourishment below 2.5%.
{
"id": "SN.ITK.DEFC.ZS",
"name": "Prevalence of undernourishment (% of population)",
"unit": "",
"source": {
"id": "2",
"value": "World Development Indicators"
},
"sourceNote": "Prevalence of undernourishment is the percentage of the population whose habitual food consumption is insufficient to provide the dietary energy levels that are required to maintain a normal active and healthy life. Data showing as 2.5 may signify a prevalence of undernourishment below 2.5%.",
"sourceOrganization": "Food and Agriculture Organization of the United Nations (FAO), uri: http://www.fao.org/faostat/en/#home",
"topics": [
{
"id": "8",
"value": "Health "
}
]
}